ผู้เขียน หัวข้อ: สรรพสามิตร  (อ่าน 834 ครั้ง)

amnadteay

• Newbie
  • *
สรรพสามิตร
« เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2012, 04:27:31 »
สวัสดีครับพวกพี่ๆ rabbit lider ผมเป็นคนจันทบุรีโดยกำเนิด บ้านอยู่ตำบลเขาวงกตครับ แต่มาทำงานที่ระยอง ผมมีเรื่องอยากสอบถามเรื่องสรรพสามิตมอเตอร์ไซค์อินวอยหน่อยครับ ว่าที่จันทบุรีเขารับเสียสรรพสามิตอยู่หรือป่าวครับ แล้วค่าไช้จ่ายยังไงครับ รบกวนข้อรายละเอียดจากพี่ๆ rabbitrider หน่อยน่ะครับ แล้วมีโอกาสตามงานไบค์วิคต่างๆ ผมจะเข้าไปทำความรู้จักครับ

uw

• ผู้ดูแลระบบ
  • Sr. Member
    • www.cnnjewelry.com
Re: สรรพสามิตร
« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2012, 11:32:58 »
เท่าที่ทราบ ร้านซ่อม big bike ในจันทบุรี รับเสีย สรรพสามิตรหลายร้าน นะครับ แต่เห็นว่าเร็ว ๆ นี้มีกฏหมายห้ามจดทะเบียน รถที่ประกอบจากชิ้นส่วนอะไหล่ ไม่รู้ผ่านหรือยัง ไม่แน่ใจว่าเสียสรรพสามิตรแล้วจะป้องกันตำรวจจับได้หรือไม่ รอพี่ ๆ ท่านอื่นมาอธิบายเพิ่มเติมครับ

Devil2009

• ประธานกลุ่ม Rabbit Rider
  • Hero Member
Re: สรรพสามิตร
« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2012, 03:18:03 »
ทราบว่ามีร้านรับดำเนินการอยู่น๊ะครับ แต่ว่าตอนนี้ราคาประเมินจะสูงกว่าเก่าแล้ว จะหาเบอร์โทรมาให้สอบถามครับ..